Me Ya Faru A Samu Fim ɗin Horror?

Heather Donahue ta kunna kyamarar kanta a lokacin

Shekaru ashirin da suka gabata, a daidai lokacin da kafofin watsa labarai na dijital suka fara fashewa ta cikin kwandonsa, a cikin maraicen watan Oktoba da yamma abokai uku sun tafi da tudun Maryland tare da ƙoƙarin ƙirƙirar shirin gaskiya game da mayya wanda almararsa ta addabi garin makwabta. Duk sun ɓace ba da daɗewa ba kuma shaidar kawai da aka bari ita ce kyamarar hannu da aka yi amfani da ita don yin rikodin duk abin da ya faru. Lokacin da masu shirya fina -finai masu son Derek Myrick da Eduardo Sánchez suka kawo wannan fim ɗin da aka samu zuwa bikin Fim ɗin Sunundance, masu sauraro sun firgita yayin da daraktoci ke gabatar da hotunan ɓoyayyun abubuwan uku tare da shi. Wannan da alama bala'i ne mai ban tsoro wanda aka sanya kamar silima, ban da abubuwan da hotunan da aka ɗauka ba gaskiya bane.Labarin Aikin Blair Witch Project wanda aka fada azaman fim ɗin salon fim ɗin da aka samo a cikin 1999 ya lalata abin tsoro a cikin al'adun pop na al'ada. Yin amfani da 'yan wasan da ba a san su ba, yawancin ayyukan ingantawa da gidan yanar gizo na ƙagagge wanda ke nuna hirar karya da mutanen gari Aikin Blair Witch Project har ma fiye da haka abin gaskatawa da ban tsoro. Wannan ba shine karo na farko da wannan salon ba da labari ya sami shiga cikin nau'in firgici ba, amma shine farkon lokacin da ya sami wannan babban yabo mai mahimmanci (har ma mun sanya shi a matsayin mafi kyawun fim na firgici na 1999). Fim ɗin - wanda aka yi akan kasafin kuɗi na $ 60,000 wanda ya shigo da dala miliyan 250 a duk duniya - ya ja hankalin masu sauraro ta hanyar tilasta mana mu yi rayuwa ta kashin kai ta hanyar duk wanda ke riƙe da kyamarar. Mun sami wurin zama na gaba-gaba zuwa wurin biki, mun zama fasinja wanda ba a so wanda ke gano abubuwan ban tsoro a daidai lokacin da simintin. Jump yana tsoratar da aiki kawai saboda darekta na iya ɗaukar hankali daga gare mu kafin ya mayar da shi cikin zafin rai. Gilashin kyamara mai santsi ba tare da sauti ba yana sa mu saurari kusa ba da gangan ba, kawai don jin tsoro lokacin da aka dawo da sautin kwatsam. Menene Aikin Blair Witch Project bai yi daidai ba yana ba wa masu kallo duka firam ɗin don yin nazarin abin da ke faruwa. Ya yi amfani da ikon kama mu da tsaro ba tare da mun faɗo ga abubuwan ban tsoro na fina -finai na abubuwan ban mamaki masu arha ba.

Hoto ta hanyar Getty/William Thomas CainMutane da yawa sun sami fina -finai masu ban tsoro na fim akan hanyar Aikin Blair Witch Project wanda aka kirkira - musamman fina -finai kamar Ayyukan Paranormal , Cloverfield kuma Kamar Sama, Don haka A ƙasa , wanda aka saki shekaru bayan haka. Waɗannan fina -finan sun bi tsarin Blair Witch, gami da gidan yanar gizo na izgili da ƙarin abubuwan da aka samo a cikin jujjuyawar su don shawo kan masu sauraron sa da gaske kafin fim ɗin ya fito.Da sauri kamar yadda aka gano shi, subgenre ya rasa sihirin da ya taɓa kamawa. Aikin Blair Witch Project ba za a iya sake ƙirƙira shi ba. Akwai wani yunƙuri na ci gaba zuwa na gargajiya, wanda aka saki azaman abin mamaki yayin Comic-Con2016 wanda ya biyo bayan ɗan'uwan ɗayan manyan haruffan asali waɗanda suka sami bidiyon da suka bari a yanzu akan Youtube kuma yana ƙoƙarin neman ƙanwarsa, amma-SPOILER ALERT- fim din shara ne . Abin da ya sa aka samo fim da Aikin Blair Witch Project Abin farin ciki shi ne, duk da kyakkyawan hukuncin ku, har ma mafi ƙanƙanta na ku ya kasance abin birgewa a cikin wannan duniyar da aka harba da shakku. Ya sa ku yi imani da shi. Hatta fina -finai kamar J.J. Abrams sananne Cloverfield , wanda ya biyo bayan gungun abokai da suka kama lalata birnin New York a hannun wani dodo mai ban mamaki daga ƙasa, har yanzu suna da duka gidajen yanar gizo sadaukarwa ga theories da lore ƙoƙarin haɗa shi zuwa fina -finai na gaba Layin Cloverfield 10 da Netflix asali Hadin gwiwar Cloverfield .

An samo fina -finan fim ɗin tapinto wani nau'in tsoro daban, tsoro na visceral. Kuna jin tsoro saboda yana jin kamar kuna riƙe kyamarar. Sabili da haka, yana buƙatar ku kasance cikakke kuma ku saka hannun jari a cikin labarin gaba ɗaya tunda yana jin kamar naku ne. Tare da kafofin watsa labarai yanzu sun cika da abun ciki na dijital, yana jin kamar babu marmarin sake shiga cikin wannan hawan.

Michael Williams ya saki iko a ciki

Hoto ta hanyar Getty/Artisan Entertainment

lemon cake girke -girke tare da tsame lemonAbin tsoro abu ne mai rikitarwa, dole ne ya kasance don dacewa da abin da sabbin abubuwa ke tsoratar da mu. Yayin da slasher na gargajiya da flicks na yau da kullun za su ci gaba da tabo, yanzu abin tsoro ya fi karkata zuwa ga jigogi na tunani da tunani - Jordan Peele's Fita kusufin rana Aikin Blair Witch Project Rikodin don mafi girman halarta na farko ga marubuci-darektan dangane da wasan kwaikwayo na asali-ko Ari Aster's Gado . A cikin zamanin wayoyin salula, abubuwan da aka samo yanzu sun canza don sanya sabon tsoronmu na mamaye sirri daga ruwan tabarau na kyamarar sa ido akan cikakken nuni. Fina -finan kamar Neman kuma 13 Kamara suna yin tunani akan wannan. Wannan yana kama da zama mataki na gaba a cikin samo hotunan juyin halitta na halitta. Kokarin yin tsoffin salo don dacewa da zamani ba su yi aiki ba, fina -finai masu mantawa kamar Masoyi shaida ne akan wannan.

Don haka yakamata a samo fim ɗin ya ɓace?

A cikin duniyar reboots na serial (Chris Rock yana jagorantar Saw sake yi) wataƙila ta'addancin da ya ɓace kaset ɗin sau ɗaya zai dawo. Yanzu bayan shekaru 20, ana iya tabbatar da hakan Aikin Blair Witch Project ba haske a cikin kwalba ba, amma kuma ba wani abu bane wanda za'a iya yin daidai da shi. Koyaya, duk da raguwarsa a idanun manyan abubuwan tsoro, idan na sami kyamara yayin tafiya, ba na ɗaukar shi don ganin abin da ke ciki.