6 Sauƙi Kayan Cakulan

Yadda ake yin kwalliya 6 na walwala da sauƙi na wajan burodinku ko kayan zaki

Ina son yin kwalliyar kwalliya! Ba wai kawai suna da nishaɗin yin ba amma suna da daɗi sosai! Kayan adon cakulan suna aiki mafi kyau idan kun yi amfani da cakulan mai zafi amma idan ba kwa son fushi da cakulan za ku iya amfani da wainar cakulan don yawancin ayyukan. Idan kana so ka gwada hannunka a wasu kayan kwalliyar nishaɗi don kek ko kayan zaki, za ka so ka duba waɗannan!* sakon yana dauke da hanyoyin alaƙa wanda ke nufin ana biyan ni 'yan kuɗi idan ka saya daga hanyar haɗin yanar gizo amma ba ya tsada ka komai *Mafi kyawun cakulan don kayan ado na cakulan

Don waɗannan kayan ado na cakulan, za mu yi amfani da su zafin cakulan a 86ºF wanda shine mafi kyawun yanayin zafin jiki. Ina amfani da cakulan ma'aunin zafi da sanyio da kuma kwanon silicone zuwa fushin cakulan na a cikin microwave . Sauri da sauƙi don waɗannan ƙananan ayyukan!

Idan ba kwa son fushi da cakulan, kuna iya amfani da shi cakulan cakulan . Ina son alama ta Guittard Idan kuna son yin launin alewar ku narke, dole ne ku yi amfani da canza launin abinci na cakulan ko za ku iya amfani da launin candy mai launi mai narkewa kamar alamar Wilton. Ba za ku iya amfani da canza launin abinci na yau da kullun don launi cakulan.nuna min hoton mutumin gingerbread

zafin cakulan tare da ma

Menene bambanci tsakanin ainihin cakulan da cakulan cakulan?

Cakulan cakulan na gaske yana da man shanu na koko a ciki kuma yana buƙatar nutsuwa kafin ku yi amfani da shi a cikin kwalliya ko don ado. Idan baku fushi da cakulan ba, zai zama mai laushi, mara daɗi kuma ya rasa fasalin saukinsa. Gwanon cakulan na gaske yana narkewa a kusan yanayin zafin jiki kuma yana da ɗanɗano ƙwarai da gaske yayin kama shi.

Cakulan da ke cikin (kamar Wilton alewa yana narkewa) wani lokacin ana kiransa cakulan mai rufi, ba shi da man shanu a ciki. Yana iya samun wani madadin maye mai wanda baya buƙatar tempering. Yana da wuri mai narkewa mafi girma, mara tsada kuma yafi kwanciyar hankali a yanayin dumi. Abunda ke ƙasa shine cewa bai ɗanɗana kamar ainihin cakulan ba.yadda ake yin kwalliyar kwalliya sau 6

1. Yadda Ake Yin Chocolate Sphere Decorations

Gurasa tare da dunƙulen cakulan suna ko'ina a yanzu. Daga launuka masu launuka kama da duniyoyi zuwa ƙarfe mai walƙiya atop kayayyaki na zamani. Yin keken cakulan na iya zama babban abin birgewa.

Yadda ake yin kwalliyar cakulan mai haskeDon yin duniyoyin cakulan za ku buƙaci ɗan cakulan mai zafin jiki da kuma kayan masarufin polycarbonate. Idan ba kwa son damuwa da saurin cakulan za ku iya amfani da wainar da ke narkewa da kuma kayan kwalliyar silicone. Waffen da ke narkewa ba sa sakewa daga sifar polycarbonate. Dalilin da yasa nake son yin amfani da polycarbonate mold shi ne saboda bangarorin suna da haske sosai.

 1. Zuba cakulan da ke cikin zafin a cikin fatar ku 86ºF sai a kankare cakulan da ya wuce gona da kanki
 2. Matsa gefen sifar don cire kowane kumfa na iska.
 3. Bayan daƙiƙa 30 sai a zubar da cakulan daga cikin abubuwan da aka samu, tare da taɓa tare da man gorar benci don yin baƙan harsasai.
 4. Sanya mitar a juye a kan wata takardar takarda na tsawon minti 10-15 har sai cakulan ba shi da ruwa amma ba a cika shi ba.
 5. Cire babban cakulan don yin tsabta mai tsabta akan duniyoyin.
 6. Sanya cakulan a cikin firinji na tsawon minti 10 ko har sai cakulan ya saki daga sifar a sauƙaƙe. Kada a daskare ko kuma zaka iya haifar da tabo lokacin farin ciki ya bayyana akan cakulan.
 7. Sanya kwanon biredin a saman kwanon ruwan zafi
 8. Narke gefunan kowane yanki kaɗan sannan danna tare da hannayen hannu.
 9. Shafe duk wani abin da ya wuce cakulan kuma a ba shi cikakken damar saitawa.
 10. Yanzu zaku iya fentin sassan ku ko amfani da su kamar yadda yake.

2. Jirgin Cakulan

Cakulan cakulan suna yin zane mai ban mamaki a saman kek ɗinku! Abin da kawai kuke buƙata shi ne wata takardar takarda da wasu ƙyallen suttura ko shirye-shiryen bidiyo na wani nau'i.

me sanyi yake tare da kek da marmara

Yadda ake yin kwalliyar kwalliyar chocolate 1. Yada layeran siririn cakulan mai ɗaci (86ºF) ko alewa yana narkewa akan takardar takarda.
 2. Tattara gefuna a gefe ɗaya na takardar takarda da shirin bidiyo don amintarwa
 3. Sanya takarda a cikin firiji na tsawon minti 10 har sai an saita ta
 4. Cire takardar daga bayan cakulan a hankali
 5. Tsaftace gefunan cakulan idan sun kasance m tare da wuka
 6. Yanzu tafiyarku a shirye take ta ɗora a saman kek ɗinku!
 7. Na kara wasu kayan kwalliyar karafa masu sauki a jirgina ta amfani da TMP jan ƙarfe da ɗan Everclear.

3. Kofunan Chocolate

Na fara koyon yin waɗannan kofunan cakulan a makarantar kek kuma ina son yadda suka kasance! Hanya ce mai ban sha'awa don ba da ɗan mousse na cakulan, ice cream ko wasu ƙaramin kayan zaki. Duk abin da kuke buƙata shine wasu balanbalan ruwa, takarda mai laushi da cakulan mai zafin rai ko alewa yana narkewa. Ba kwa son yin amfani da balan-balan na yau da kullun, suna da girma kuma cakulan ba ya sakin da kyau daga cakulan.

Yadda ake hada kwalliyar kwalliyar amfani da ruwan balan-balan

 1. Busa ballon ruwan ku kuma ƙulla ƙarshen don tabbatar dasu.
 2. Sanya wata takarda a takardar a kan kuki don sanya kofuna a ciki.
 3. Zuba zafin cakulan ku a cikin babban kwano. Yawan zafin jiki ya zama 86ºF
 4. Nitsar da baloon ɗinka a cikin cakulan sannan kuma akan takardar takardar.
 5. Da zaran an tsoma baki duka, sai a sa kaskon a cikin firinji na tsawon minti 10 ko kuma har sai cakulan ya saita.
 6. Fitar da balanbalan tare da fil sannan barin balan-balan ɗin ya janye daga cakulan ta halitta.
 7. Kwasfa balan-balan ɗin kuma yanzu kofunanku suna shirye don cika da abubuwan da suka dace!

4. Chocolate Ruwan zuma ado

Ina son yadda wadannan kayan adon cakulan na zumar zuma suke kallon saman cupcakes! Abin da kawai kuke buƙata shi ne ɗan narkar kumfa (wanka) da wasu zafin cakulan ko narkewar alewar narkewa.

Yadda ake hada chocolate din zuma

 1. Yada ɗan zafin cakulan (86ºF) ko narkar da alewa mai narkewa a kan rufin kumfar ka.
 2. Yi laushi da cakulan Theananan siririn da kuka yada shi, yawancin ramuka waɗanda zasu kasance bayyane.
 3. Girgiza kumfa don sanya cakulan ya daidaita kuma yayi laushi.
 4. Sanya kumfa a cikin firinji na minti 10 har sai an saita shi.
 5. Juya cakulan ɗinku juye a hankali ku cire kunnen kumfa.
 6. Yanzu zaka iya fasa saƙar zumar ka gunduwa-gunduwa da kuma yiwa kayan marmari ado!

5. Chocolate Butterfly kayan ado

Kayan adon malam buɗe ido na Chocolate suna da ban sha'awa a saman kayan zaki! Kuna iya canza launi a cikin ciki tare da ƙarin narkewar cakulan bayan fasalin ya saita. Duk abinda kake bukata shine nawa free samfurin malam buɗe ido , wasu acetate ko takardar takarda, jakar bututun ruwa, da littafi mai kauri.


Yadda ake hada chocolate butterfly ado

 1. Sanya ɗan cakulan (86ºF) a cikin jakar bututun mai. Yanke tip ɗin jakar. Ba shi da girma sosai, game da faɗin abin goge haƙori.
 2. Fitar da samfurin malam buɗe ido ka sanya takarda taka ko acetate ɗinka a saman. Na manna nawa a jikin takardar kuki na kiyaye shi daga yin birgima kuma don samun saukin dauka.
 3. Gano fasalin fuka-fuki (ba jiki ba) tare da cakulanku.
 4. Sanya cakulan a cikin firinji na mintina 10 don barin saitin.
 5. Da zarar an saita fuka-fukanku, a hankali cire fikafikan daga acetate. Ninka acetate ɗin a rabi kuma sanya a tsakiyar littafi mai kauri (duba bidiyo don demo).
 6. Sanya fikafikan a kowane gefen murfin kuma bututun ɗan karin cakulan a tsakanin fikafikan su zama jiki.
 7. Sake hucewa har sai an saita cakulan.
 8. Labarin ku na yanzu an shirya shi don sakawa akan waina ko kek!

6. Kwali Dessert Bowl

Wannan kwalliyar kwalliyar kwalliyar kayan kwalliyar babbar cibiya ce don teburin kayan zaki. Cika ciki da tarin kirim mai tsami da 'ya'yan itace ko ice cream da kek! Raba kayan zaki kuma a karshen, zaku iya cin kwanon ma!

kwanon cakulan

 1. Sanya balan-balan na yau da kullun sai a sanya shi a cikin kwano ko kofi a juye don kiyaye shi da kyau.
 2. Sanya wasu filastik filastik a saman saman balan-balan.
 3. Sanya cakulanka mai zafi (86ºF) ko alewa ya narke a cikin jakar bututu da bututu a saman saman filastik ɗin.
 4. Yana da kyau a bar wasu cakulan su diga daga gefen.
 5. Sanya balan-balan ɗin a cikin firinji don saitawa na mintina 10.
 6. Hankali cire balan-balan da filastik kunshi daga cakulan.
 7. Adon cakulan ku yanzu ya gama cika da kayan zaki!

Ina fatan kun ji daɗin koyon yadda ake yin waɗannan kayan kwalliyar! Kamar koyaushe zaku iya yin tambayoyi a cikin maganganun idan wani abu bai bayyana ba. Idan kun gwada wannan koyawa, bari in sani!

Yadda ake zafin cakulan

Cikakken fushi cakulan a cikin obin na lantarki! Hanya mafi sauki don saurin cakulan kadan. Lokacin shirya:5 mintuna Lokacin Cook:5 mintuna Calories:144kcal

Sinadaran

 • 12 oz (340 g) cakulan dole ne ya ƙunshi koko man shanu

Umarni

Umarnin Cakulan mai zafin rai

 • Sanya cakulanku a cikin roba ko kwano na silik a cikin microwave kuma zafin wuta ya yi tsayi na sakan 30. Sannan a motsa
 • Sake zafin rana na wasu sakan 30, motsa, sannan sakan 15, motsa, sannan sakan 10, motsa. Tabbatar cewa zafin jikin ka bai taba wuce 90ºF don cakulan mai duhu ba. 86F don cakulan madara da 84F don farin cakulan. KADA KA GAGARA WANNAN
 • Idan cakulan naku bai cika narkewa ba sai kawai ya sake yin sakan 5 har sai ya narke
 • Yanzu cakulan ku yana cikin fushi kuma yana shirye don amfani!

Gina Jiki

Calories:144kcal(7%)|Carbohydrates:17g(6%)|Furotin:1g(kashi biyu)|Kitse:10g(goma sha biyar%)|Tatsuniya:6g(30%)|Sodium:5mg|Potassium:82mg(kashi biyu)|Fiber:biyug(8%)|Sugar:goma sha biyarg(17%)|Alli:7mg(1%)|Ironarfe:0.8mg(4%)